HÃY LÀM NHỮNG GÌ BẠN NGHĨ

EFFORTS CAN MAKE FAILS, BUT DON'T FAIL TO MAKE EFFORTS

Trang ChínhTrang Chính  K45.21.07K45.21.07  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

ĐỪNG QUÊN MẤT TỚ...............

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
NGƯỜI
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: ĐỪNG QUÊN MẤT TỚ...............   Sun Aug 31, 2008 2:20 pm

[/center][b]
CẢ LỚP MÌNH ƠI.....................
Trung thu này tớ muốn đi chơi xa xa, đi loanh quanh loanh quanh mãi buồn lắm,chán chết. tớ không thích.
Mà tại sao lại thế nhỉ. Nói thật nhé,lớp mình chẳng vui gì cả. Nhìn lớp 08 tớ lại thấy buồn. Lớp người ta đã đi được thật là nhiều nơi rùi, mà tớ thấy lớp đó thật là đoàn kết.........hic hic hic..............
Tại sao lớp những đứa bạn tớ ở trường mình thì vui thế? Tụi nó kể về lớp thât tự hào. Tớ thì chẳng biết kể gì khi nhắc về lớp mình cả. Có lẽ cũng tại tớ không biết hòa đồng cùng lớp mình chăng? Hay tại tớ không thể?
Hôm trước thấy các bạn trong lớp mình rủ nhau đi MAI CHÂU nếu lớp đi chơi xa. Nghe thật là thú vị, nhưng tự nhiên tớ lại nghĩ đến chuyện nếu đi tớ sẽ lại lẻ loi một mình. Cô đơn lắm.Nhiều lúc cô đơn đến nghẹt thở, và nhiều lúc thấy mình cứ như đứa trẻ bị thượng đế bỏ rơi.... Nhiều lúc thấy lớp mình thật là vô vị....... Nhiều lúc thèm được giật mình rồi chạy............Nhiều lúc thèm được giật mình rồi khóc........quên ngoài kia mưa cũng khóc như mình............ ước một lần thôi thành trẻ thơ vụng dại........... đứng trước sân trường cho nước mắt nhạt phai..........
Tớ không hề ghét lớp mình, nhưng chẳng hiếu sao cũng không thể nao ma yêu được
Thời gian chẳng còn nhiều, tớ muốn chơi cùng mọi người,hòa đồng cùng mọi người...để được vui....được cười và được tin là mình cũng như tất cả.
ĐƯỢC KHÔNG??????????????????????????
Question Exclamation Embarassed Idea drunken
admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỪNG QUÊN MẤT TỚ...............   Thu Sep 04, 2008 7:25 am

Nhiều khi tớ băn khoăn lắm, có phải lớp mình không hòa đồng, một phần là do tớ?
- Tớ thật xúc động khi đọc bài của vị khách viếng thăm này, tớ không biết ai trong lớp mình, ai lại cô độc thế? ai lại tự tách mình ra khỏi tập thể?
ai lại luôn thấy cô độc trong 1 tập thể rộng lớn Sad Có thể nhìn những lớp bên cạnh và lớp 08 họ hơn chúng ta ở chuyện đi chơi ?? Chơi ở nhiều
nơi hơn chúng ta sao?? Cũng có thể, nhưng điều đó làm cậu không biết gì để kể với bạn bè về lớp của chúng ta thì tớ thấy hơi buồn!!!
- Tớ cũng muốn tâm sự thật, sang năm thứ 2 này, tớ dành hết thời gian của mình vào việc học, thú thực tớ đã có ý định "những việc sinh hoạt
bên ngoài như sinh nhật, đi chơi, ngày lễ ... giao hết cho bên đoàn" tớ sẽ chỉ tập trung vào việc học và 1 phần công việc của lớp thôi. Có một
kế hoạch học tập và mong giành được học bổng năm nay! Tớ dự định tổ chức các buổi sinh hoạt mang chủ đề học tập cho lớp là vì thế, có thể
tớ đã nghĩ rằng học tập cũng có thể làm lớp chúng ta gắn kết với nhau hơn, nhưng tại sao?? Thậm chí những lần đi họp ở liên chi đoàn, thấy
ban cán sự của lớp khác được khen về thành tích của lớp họ, tớ cũng ganh tị lắm, mong 1 ngày lớp mình cũng có thể là 1 lớp dẫn đầu trong
phong trào học tập và nghiên cứu khoa học. Tại sao?? Điều này khó thực hiện vậy! Tớ rầt buồn khi tớ nhận thấy sự thất bại của mình trong
buổi đầu tiên (đầu năm 1) tớ không bỏ cuộc và sẽ tiếp tục duy trì? Nhưng các cậu liệu có ủng hộ tớ không? (Có thể có lý do sau: làm bài một
mình nơi yên tĩnh chắc sẽ thu được kết quả cao hơn là làm bài tập thể xong rồi cãi vã nhau => chả giải quyết được gì) ...
- Còn việc đi chơi, khi tớ ghi cái này tớ đã rất thất vọng Nói là học nhiều nhưng tớ luôn dành ra hẳn 1 ngày để đi chơi, kì này có thứ 7
nghỉ tớ định rủ lớp mình những hôm nghỉ 1 ngày này, bắt xe buýt đi chơi loanh quanh trong nội thành ví dụ như: hồ tây, hồ hòan kiếm, bảo
tàng dân tộc học, các chùa, đền ... Nhưng cái đó thật khó, mọi ngừoi thích đi chơi xa hơn!? Ban cán sự và ban chấp hành chi đoàn kô phải
cái gì cũng biết, có những thứ chính là điểm yếu của tụi tớ, tìm hiểu và bị phản đối, => liệu các cậu có thực sự muốn đi chơi xa thật!? Hay là
thay bằng những chuyến đi chơi xa và hàng tháng tổ chức sinh nhật cho các bạn trong lớp ở một nơi đặc biệt nào đấy??? Cho lớp một lời khuyên?
@khach: Bất kì lúc nào cậu đều có thể join với lớp mình, hãy hỏi bản thân mình trước, liệu cậu có thực sự nhiệt tình và muốn tham gia với lớp
không. Nếu câu trả lời là có thì hãy thể hiện mình đi, hay thể hiện mình không cô độc, bằng cách nào à??? Cách đơn giản nhất là tham gia vào
hoạt động tổ chức đi chơi với lớp!
Xem lý lịch thành viên http://victory.niceboard.net

ĐỪNG QUÊN MẤT TỚ...............
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang